-‘๑’- †•™ƒǻ╔╤╗īl¥™ 2 •†-‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-‘๑’- †•™ƒǻ╔╤╗īl¥™ 2 •†-‘๑’-

Rồi thời gian cũng sẽ đi qua...biết bao giờ ta gặp lại nhau...thôi thì bây giờ cứ giữ trong nhau cái gọi là khoảnh khắc đi ....

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chưa bao giờ anh hết yêu em

Go down 
4 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
penpen
mEmbEr
mEmbEr
penpen

Chưa bao giờ anh hết yêu em Empty
Bài gửiTiêu đề: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 7:00 am

Cuối tháng sáu, mưa kí ức dồn về.. Gió ùa trong nỗi nhớ.. Mình tôi lang thang giữa đêm lạnh. Miên man và hờ hững. Mưa rào về đêm. Lạnh và buốt. Nhưng người tôi chẳng mảy may một lần run. Cứ thế, bước, bước đi về một nơi vô định. Mưa táp vào mặt, gió luồn qua cổ, quần áo ướt dần, đẫm dần. Phố vắng. Tôi như người điên thững thờ giữa con đường đầy xác lá. Mưa ào ạt, ồn. Có cảm giác như tiếng ai gào thét. Tôi đã từng thích mưa, và bây giờ đối diện với mưa một cách sợ hãi.. Sợ những nhớ nhung xưa trỗi dậy, hụt hẫng và đau đớn lại trào dâng.. Bỗng dưng tôi lại cười, cười lớn và con tim dường như thắt lại.

‘’Em tệ lắm!’’

Có lẽ tôi đã sai, tôi không thể trách em. Bởi lẽ tôi đã lỡ yêu em quá nhiều rồi.. nên không thể dứt ra được nữa. Ba trăm sáu mươi lăm ngày yêu đã qua thật hạnh phúc..

Mưa là dấu ấn quen thuộc giữa chuyện tình tôi và em. Tôi quen em vào một ngày trời mưa.. Và em đã rời xa tôi trong một chiều mưa. Cứ như vòng thời gian lặp lại, chỉ có sự việc xảy ra là khác mà thôi. Đã bốn tháng ngỡ như dài đằng đẵng trôi qua nhưng vết thương trong tôi vẫn chưa lành lạnh..

31.3.2010

‘’Alô anh hả? Em nè... Chúng mình chia tay nha! Em cảm thấy anh với em dường như không còn hợp nhau nữa.

Anh đừng hỏi thêm gì cả nhé.

Em xin lỗi.

Chúc anh sẽ tìm được người tốt hơn em.

..!’’

Em cúp máy.

Cổ họng tắc nghẹn.

Anh không hiểu chuyện gì đang xảy ra.

Anh gọi lại cho em thì: ‘’ Thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được..’’

Anh không tin, không tin, không tin đâu.

Em hãy nói đi! Những lời vừa rồi chỉ là đùa giỡn!

Anh đã làm gì sai chăng?

Anh đã làm gì khiến em buồn chăng?

..

Trời mưa.

Từng hạt nặng trĩu cứ rơi mãi.

Ồn ã.

Mưa không trút được sầu đau như người ta thường nói.

Tiếng mưa chỉ gieo thêm những âm thanh u uất mà thôi.

Mưa hôm nay, buốt và lạnh quá.

Chỉ một cuộc điện thoại ngắn ngủi nhưng đủ để dằn vặt đầu óc anh.

Em có biết không?

..

‘’Anh yêu em’’.

Ba chữ ấy giờ đây quá vô nghĩa rồi em nhỉ?

Anh cần em, nhưng em thì không.

Anh không tốt hay những lời yêu thương vỡ nát kia của em là giả dối?

Ngày em đi.

Anh nhạt nhòa trong mưa và nước mắt.

Em có hiểu không?

..

Những ngày sau đó là chuỗi ngày tôi sống trong tuyệt vọng.. Chỉ còn biết đắm mình vào nỗi đau và những cơn mưa.. Mưa hôm nay không còn lạnh nữa. Gió hôm nay chẳng còn buốt nữa. Người ta đã đi mất, riêng mình tôi cô quạnh đang cố gắng níu giữ một hạnh phúc vô hình đã tan từ rất lâu.

Rồi có cái gì ứa trên khóe mắt, cay đắng, mặn và chát hơn cả nước mưa. Vội vã gạt đi và chợt nhận ra mình đang khóc. Bao muộn phiền lo toan đã cuốn đi theo dòng nước mắt vô tình kia. Trước giờ tôi không cho phép mình yếu đuối, dù có chuyện gì xảy ra chăng nữa. Tôi đã cho rằng đấng nam nhi không thể khóc và cũng không được khóc. Nhưng ngờ đâu chính tôi đã bị đánh gục trước quan niệm ấy.

Tôi muốn gặp em, ngay lập tức. Muốn tìm lại hơi ấm ngày nào em trao.. Muốn nhìn thấy ánh mắt ấy, nụ cười ấy.. Muốn ôm chầm lấy em trong vòng tay.. ghì chặt em vào lòng để em không thể rời xa tôi nữa.. Tôi khát khao cái nắm tay của em trong những chiều mưa vội vã tìm một mái hiên trú tạm..

Nhớ !

Sự xuất hiện của em.. có lẽ là một điều đặc biệt trong cuộc đời tôi. Em không phải người đầu tiên tôi yêu nhưng với tôi, em là người con gái quan trọng trong cuộc sống này. Tôi nhớ em, nhớ da diết những vần thơ ngày nào ngượng ngùng trao tay em.

Là em đó.. cô bé dễ thương.

Là em đó.. nàng tiên dịu dàng.

Là em đó.. trà sữa ngọt ngào.

Là em đó.. nắng mai hồn nhiên.

Là em đó.. hoa hồng lãng mạn.

Nỗi nhớ trong tôi.. cồn cào và day dứt. Hết rồi những tin nhắn yêu thương, những sms chào buổi sáng, những sms chúc ngủ ngon,.. của em. Đã không còn ai lo lắng cho tôi, trông ngóng tôi, chờ đợi tôi. Đã không còn ai để tôi đón đưa, hò hẹn. Đã không còn ai đem đến tôi những câu chuyện đùa vui. Đã không còn ai để tôi sẻ chia những ưu tư trong cuộc sống này. Đã không còn ai tâm sự với tôi những điều thầm kín nhất. Đã không còn ai với những câu hát nhẹ nhàng làm tôi vơi nỗi buồn. Đã không còn… giọng nói trong trẻo ấy, nụ cười tinh nghịch ấy để giờ đây mình tôi ôm chặt bóng hình xa xăm.

Định mệnh và mưa đưa em đến cho tôi. Và giờ đây chính hai thứ ấy đẩy tôi và em ra khỏi vòng tròn tình yêu, để lại hai đường thẳng song song trọn đời không có điểm kết chung nữa. Biết tìm em nơi đâu khi mọi thứ đã-phôi-pha ? Nếu biết trước không thể có nhau, xin em đừng trao tôi những lời hứa.

Mơ về một hạnh phúc, một lần nữa được yêu, một lần nữa có em.. có quá lớn lao không ?

Anh muốn tìm về những yêu thương vụng dại.

Anh muốn trở lại những hẹn ước của quá khứ.

*

Phải làm sao để thôi vấn vương..

Phải làm sao để thôi nhung nhớ..

Phải làm sao chặn lại những giọt nước mắt đầm đìa trên đôi má..

Phải làm sao chữa lành vết thương đang rỉ máu con tim..

Phải làm sao để những cuộn phim ký ức thôi hiện về trong xót xa..

*

Anh từng kể em nghe những cổ tích tình yêu.

‘’Liệu anh có trở thành Hoàng Tử và em là Công Chúa để yêu nhau đến trọn đời không nhỉ? ‘’

‘’Nếu anh và em có duyên phận thì điều đó sẽ trở thành hiện thực mà!’’

..

Vậy ra.. ANH và EM : có duyên không phận, phải không em ? (:

Phải làm sao để thức dậy giữa cơn mộng hoang mang trong nhung nhớ và nuối tiếc?
Tôi và em, hai ngã rẽ, hai con đường… Người ta nói sau cơn mưa sẽ là cầu vồng, sau niềm đau hạnh phúc sẽ đến. Nhưng tôi cứ chờ mãi, đợi mãi, ước mong tìm được một người nào đó giống như em yêu tôi.. để tôi có thể lấp đầy khoảng trống vô hình ấy. Cảm giác thiếu vắng ngày một rõ trong tâm thức. Tình yêu của tôi và em đã nhạt nhòa nhưng tình cảm tôi dành cho em thì chưa từng phai màu. Hai trái tim giờ không thuộc về nhau… nỗi đau này chừng nào sẽ chấm dứt !!?...

Mảnh trăng xưa giờ chỉ còn một nửa, lời thề xưa chẳng còn lắng trên bờ môi, lối về nay chìm trong đêm tối, mình tôi bơ vơ bước trên con đường khuya. Mưa lại rơi. Từng giọt đắng và mặn chát.. giống như chuyện tình tôi và em. Bước thật chậm. Bước thứ nhất để quên kỉ niệm.. Bước thứ hai để quên lời hẹn ước.. Bước thứ ba để quên tiếng yêu thương khi xưa.. Bước thứ tư để quên câu chia tay ngày nào.. Bước thứ năm cho quên sạch mọi kí ức và u buồn.. Cơn mưa đêm dù tạnh sẽ chẳng bao giờ có nắng, chẳng bao giờ có cầu vồng… như tình yêu tôi dành cho em có lẽ sẽ chẳng có thêm một tia hi vọng nào nữa.

Mưa hôm nay đã chẳng còn buốt, gió hôm nay đã chẳng còn lạnh.
Tình yêu này.. có lẽ chỉ là thoáng qua, chợt đến và vội đi, giống như những cơn mưa rào mùa hạ.

Đường vắng. Thênh thang. Cô đơn.

Mất phương hướng.
Mênh mông trong đau-thương-yêu-nhớ.
Anh tìm em.
Tìm trong nỗi khát khao vô tận.

Chưa bao giờ, anh hết yêu em !
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 7:15 am

yêu gì mà zữ zị chời!!!!....yêu nhìu khổ nhìu thou chớ có đc ji đâu..."lụy tình" woa' jhu jhu jhu jhu
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 7:54 am

ju nhìu khổ nhìu vì thế ở giá sướng hơn há há há tyyt tyyt tyyt hok thou zô chùa ở đại đy hfu hfu hfu còn níu tiếc đời thì ở ko như tui nèk là ok hô hô hô.....
https://abc2.forum-viet.com
thủ quĩ xinh tươi
mEmbEr
mEmbEr
thủ quĩ xinh tươi

Đến từ : Thôn Cành Lá - Xã Kành Kây - Huyện Heo Mây - Tỉnh Miền Núi :))

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 7:59 am

hAss..hAss...Ông bà ta kó kâu Chưa bao giờ anh hết yêu em 556867 .."Yêu thỳ khỗ, mà hôg yêu thỳ lỗ...Thà khỗ sướng hơn lỗ" Chưa bao giờ anh hết yêu em 666189 Yậy ngại j` mà hôg típ nốu văn hóa truyền thốg dân tộc nhỡ.. Chưa bao giờ anh hết yêu em 467278
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 8:46 am

Đây là thời đại Việt Nam mở cửa hội nhập với thế giới,văn hóa nước ngoài du nhập wa nước ta,đồng bào chúng ta phải bik tiếp thu những gì tinh túy nhất,tuyệt vời nhất của nước bạn,hòa nhập mà không hòa tan (khôn thí bà lun .\\' .\\' .\\' ).VÌ vậy,không những tiếp tục phát huy truyền thống dân tộc mà còn phải cải tổ :"yêu làm sao để không bị khổ,(thà ta phụ người chứ không để người phụ ta) và bằng cách nào đó khi ta không yêu nhưng vẫn không lỗ(nói mẹ ra lun là không yêu nhưng khối đứa theo í mà,dài dòng thấy sợ...) jhu jhu jhu haha
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 8:53 am

LT khôn thí pà lun jhu jhu jhu hok ju màk để cho người khác theo làm gì cho khổ người taz tậu nghiệp hfu hfu hfu nhưng níu lỡ rầu thì phải cho nó theo cả đời đừng có xua đuổi nữa chừng nhang hố hố hố tyyt tyyt tyyt
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:07 am

ờ ha..tui wên tyyt tyyt tyyt mà đó chỉ là mơ ước thou..."dù sao ước mơ chỉ là mơ ước"... ỷ ỷ ỷ et et et
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:10 am

pà đừng nghĩ đó là mơ ước vì pà đẹp gái nèk thíu gì ngừ theo đâu màk lo gkink gkink gkink gkink gkink
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:14 am

"chị Trơn nói em ngại lúm lúm lun ak' !!!!" gkink gkink gkink gkink thou bà ưk,wen 1 người chưa xong huống chi đòi nhìu thằng theo..ước mơ viễn vông wa'...... khing khing khing khing
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:22 am

cha` cha`....wen anh nao` ma`k chua xog the ha? LT jhu yi97 yi97 yi97 jhu yi97 yi97 yi97
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:24 am

đâu..vd thou ò..... jhu jhu jhu
thủ quĩ xinh tươi
mEmbEr
mEmbEr
thủ quĩ xinh tươi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:28 am

Amen Chưa bao giờ anh hết yêu em 246957"Thiên thu vạn cổ yêu là khỗ--Vạn cổ thiên thu khổ vẫn yêu.." Chưa bao giờ anh hết yêu em 666189
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:29 am

héhéhé LT ơi định giấu ai thế hả yi97 yi97 yi97 yi97 xạo vừa thui....ông nôụ của con thùy là ai? là ai? là ai???? tyyt tyyt tyyt
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:33 am

là ông BE,ba ông HÙNG (sr miss Thùy nhớ... hfu hfu )Mà có liên quan gì đâu nhở?tự dưng lôi dòng họ nhà bà Thùy ra,tội bả,phải hôn chị Thùy???? tyyt tyyt tyyt
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:36 am

thì đóa ông nậu của pà thùy là pồ cũa pà màk hóhóhó tyyt tyyt tyyt tyyt
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:38 am

ế ế...ăn nói bậy bạ hok ò nhoa...tui với ông nội bà thùy,một người già,một người trẻ làm gì mà bồ cũ đồ,ger vậy....người lớn nghe đc là không tốt..không tốt khing khing khing khing
thủ quĩ xinh tươi
mEmbEr
mEmbEr
thủ quĩ xinh tươi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:41 am

ế ế...LT pồ ông nộu tui mà ông3 tui kòn hỗg býk lun á--> Đĩn đĩn...Mà tui nhớ thỳ tui kóa 2 ông nộu lận Chưa bao giờ anh hết yêu em 903369 Mấi bà mún nộu nào Chưa bao giờ anh hết yêu em 903369
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:43 am

ko ko vấn đề hok fảu ở chỗ đóa ;/ ;/ ;/ vấn đề là cái ngừ đó tên giống ông nộu pà Thùy nên pã kiu = ông nộu luôn hóhóhó tyyt tyyt tyyt tui pik pà cũng hỉu tui nói ai rồu nhưng màk pà ngại nói ra fải hum híhí hok seo đâu pạn pè màk nói ra đại đy có tui vs pà với cả mí ngàn ngừ bik ò màk lo gì hehehe tyyt tyyt tyyt
thủ quĩ xinh tươi
mEmbEr
mEmbEr
thủ quĩ xinh tươi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:47 am

Qả..qả.. Chưa bao giờ anh hết yêu em 467278 Chưa bao giờ anh hết yêu em 467278
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:49 am

ý pà liên vs tui mún nói ông nộu là cí ngừ màk hok đẻ ra cha pà(ông pác Hùng) ó ó ó ó hfu hfu hfu
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:51 am

í bà nói là thằng Be chứ gì..ối giời,tưởng ai xa lạ.......toàn người không quen bik không à màtyyt tyyt tyyt mà bà Trơn cũng bậy ger...ai đâu quen bik nó ..đừng có lôi tui zô mấy chuyện tào lao à nha,rách việc.. ,nói tui mún ói mửa nè.Hồi sáng h ở nhà toàn ăn đồ ngon không ò,đừng để t ói hết chớ tyyt tyyt tyyt .suỵt,đừng nói nữa coi chừng nhìu người bik là ảnh hưởng đến hình tượng trong sạch của tui,nghe chửa?.... khing khing
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:54 am

chời he he màk thôu hok nói nữa mắc côg ngừ taz tưởng tui ăn híp pà Liên xog méc vs nó nó uýnh tui hok đẹp hok ăn tiền hóhó tyyt tyyt tyyt
thủ quĩ xinh tươi
mEmbEr
mEmbEr
thủ quĩ xinh tươi

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:56 am

Bà nộu fán bản chỷ đĩn đĩn đĩn qá!! Chưa bao giờ anh hết yêu em 467278 ]Trân mất máu chưa?? Chưa bao giờ anh hết yêu em 640858 ]
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:58 am

mất máu hết ù et et et đang cấp cú trong bịnh diện diên khánh nòk
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em EmptySat Jan 29, 2011 9:59 am

ê hề..lại bậy bạ nữa ùi,bà Lươn Trơn ăn nói cẩn thận tí nhá....ảnh hưởng tới hình tượng của tui xây dựng 16 năm nay ak' jhu jhu jhu jhu nhắc lại lần cuối cùng cho bà nhớ nhá:tui hok wen bik nó ò nha,hok liên quan.mà đúng,nó quýnh bà cũng phải,ai biểu ăn nói hàm hồ chi...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chưa bao giờ anh hết yêu em   Chưa bao giờ anh hết yêu em Empty

Chưa bao giờ anh hết yêu em
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next