-‘๑’- †•™ƒǻ╔╤╗īl¥™ 2 •†-‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-‘๑’- †•™ƒǻ╔╤╗īl¥™ 2 •†-‘๑’-

Rồi thời gian cũng sẽ đi qua...biết bao giờ ta gặp lại nhau...thôi thì bây giờ cứ giữ trong nhau cái gọi là khoảnh khắc đi ....

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Gió ơi!Hãy khóc đi!

Go down 
jyuyng.fft
Admin_xin0
young.dolphin
nthla2
F.L.Y
Customer
ptt.angel
stranger_secret
12 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Gió ơi!Hãy khóc đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 6:56 am

:Gió ơi!Hãy khóc đi! Dandelion_big
Ai cũng nói Gió vô tâm, lạnh lùng, kiêu ngạo và thổi bay tất cả những gì Gió đi qua. Nhưng đâu ai biết được trong lòng của Gió là một trái tim nóng bỏng và dễ vỡ.
Ngày đầu tiên, Gió gặp Cỏ và đem lòng thương mến. Lúc này, Gió luôn luôn ở bên Cỏ, mỗi lần Cỏ lay động là biết có Gió đang ở cùng - Gió vui lắm. Ngày qua ngày, Gió luôn đùa vui với Cỏ, chúc Cỏ ngủ ngon mỗi khi màn đêm bao phủ trong khu vườn nhỏ nhoi kia và buổi sáng tốt lành khi những giọt sương còn đọng trên lá Cỏ. Nhưng một ngày, Gió chợt nhận ra Cỏ không còn là Cỏ của ngày xưa. Cỏ muốn vươn lên, muốn nắm lấy những Tia nắng, muốn kéo Tia nắng về bên Cỏ và muốn thoát khỏi cái không gian nhỏ nhoi đó. Gió hiểu chứ ... Gió khóc ... và Gió đành phải ra đi và nhường chỗ cho Tia nắng ấm áp kia.

Gió chôn chặt tình cảm vào tận đáy lòng, khi giận giữ lại biến thành bão táp hãi hùng, nước mắt đã không còn rơi ...

Gió ngốc lắm ....

Tại sao phải làm mình trở nên như vậy? Tại sao phải cố đi qua nỗi đau bằng chính những nỗi đau? Tại sao phải làm tổn thương chính mình? Gió hiểu mà .... Gió ơi, tại sao phải làm những điều ngốc ngếch thế? Dựa vào một ai đó đi, đừng cố tỏ ra mình mạnh mẽ nữa .

Ừhm , đôi lúc cũng muốn nắm chặt tay một ai đó để cùng bước đi … nhưng … đã mấy lần thử để rồi cuối cùng nhận ra … ko được … Sợ cái cảm giác làm đau một ai đó , cũng sợ cái cảm giác mình kéo ai đó xuống sâu hơn , sợ người ta lọt thỏm trong cái thế giới của Gió với những nỗi đau của riêng mình … Chưa ai bước qua được cùng mình . Khi mới bắt đầu đã nhận ra sự trốn chạy của họ … khi mới bắt đầu đã nhận ra những cảm xúc đau. Và bất giác , bàn tay mình khẽ buông …đôi mắt lại nhòe đi …Thèm được nắm chặt bàn tay ai đó , thèm được giữ mãi hơi ấm của một người … nhưng lại ko nỡ … ko thể nhắm mắt khi thấy họ đau … Tự lúc nào đẩy họ ra xa như thế ?! Tự lúc nào ko còn tìm kiếm, ko còn hi vọng ?

Gió thật sự rất muốn có một ai đó có thể ôm mình vào lòng mà thì thầm … "khóc đi…" . Thật sự rất mong một bàn tay đủ ấm để giữ chặt đôi bàn tay giá lạnh. Thật sự rất cần một bờ vai , một yêu thương , một người có thể hiểu , có thể chấp nhận và có thể yêu tất cả những gì vốn thuộc về Gió.

Gió ko lành lặn … Gió vỡ vụn…
Gió ko nhẹ bẫng… Gió tang thương…

Rất sợ … sợ mình của giờ đây …
Rất sợ … sợ mình của ngày mai thành bão …

Nhưng phải làm sao …làm sao bây giờ hở Gió … ?!? …

Gió bây giờ ko còn khóc nhưng lại ko thể yêu thương. Gió bây giờ muốn dừng lại nhưng lại ko thể dừng lại được nữa. Gió bây giờ thèm một căn nhà trống để nghỉ ngơi nhưng lại ko cách nào tìm được . Gió bây giờ… là Gió mà … đã ko còn có thể trở lại như ngày xưa được nữa …

Nhắm mắt lại !!!
Gió ơi ! hãy khóc đi ...
yu yu yu yu

Được sửa bởi stranger_secret ngày Sat Jan 15, 2011 1:58 pm; sửa lần 1.
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 7:03 am

pài vik hay lém mà chẳng bik chủ nhân là ai et et et et
https://abc2.forum-viet.com
Customer
m0d
m0d

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 7:18 am

Đây là thành viên ngoài lớp , lớp phó không thể tiết lộ , ai muốn đăng ký thì cứ vào 4rum đúng ko , ngừ ta còn đóng góp bài viết nữa chứ, quá nhiệt tình mà .HOAN NGHÊNH ei ei ei ei
F.L.Y
mEmbEr
mEmbEr
F.L.Y

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 7:22 am

"đôi lúc cũng muốn nắm chặt tay một ai đó để cùng bước đi … nhưng … đã mấy lần thử để rồi cuối cùng nhận ra … ko được … Sợ cái cảm giác làm đau một ai đó , cũng sợ cái cảm giác mình kéo ai đó xuống sâu hơn , sợ người ta lọt thỏm trong cái thế giới của Gió với những nỗi đau của riêng mình … "
câu này rất hay nè fgfu
Customer
m0d
m0d

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 7:43 am

tui đọc chả thấy cảm xúc đâu cả , người không có cảm xúc mà , gkink gkink gkink gkink gkink gkink
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 11:36 am

bi giờ ông mới bik mình không có cảm xúc hả???? mà hok sao zẫn còn sớm để nhận ra mà kakakaka tyyt tyyt tyyt tyyt tyyt
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 12:25 pm

haha.người không có cảm xúc thế mà tốt hơn đấy! ty ty ty ty
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 12:51 pm

người hok có cảm xúc thì tốt thế nào đc phải có cảm xúc chứ hihi chỉ cần hok có cảm xúc lúc bị "7 tình" thoy he he hay pà Liên pị "7 tình" yi97 yi97 yi97 yi97 yi97 yi97 yi97 yi97 yi97 yi97
nthla2
m0d pr0
m0d pr0
nthla2

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 12:58 pm

"7 tình" ở đây là "bẩy tình"(bẫy tình) grdfg hay "thất tình"?nếu là cả hai thì t đều bị dính."bẫy tình" là do tui ngờ nghệch,ngớ ngẩn,ngây ngô :D,chưa đủ "kinh nghiệm" grdfg grdfg jhu jhu jhu .Còn "thất tình" là 1 sự nhục nhã,quê kinh zị.Ối mà nhắc lại là thấy ớn,nổi da gà(sắp thành gà roù đây :D)
young.dolphin
mEmbEr
mEmbEr

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 1:12 pm

ay ay cha cha baj viek cua~ ai ma`xuc dong wa zay grdfg grdfg grdfg grdfg
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 1:50 pm

qua khu chi la qua khu hay de no qua di lop truong nhi? hfu mak lop pho a2 qua dang nha! nguoi ta vik hay the ma hok co cam xuc gi dung la do lanh lung ak gkjnjk thien ha don qua ko sai ;/
ptt.angel
mEmbEr
mEmbEr
ptt.angel

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 2:49 pm

Tui vik là vik theo nghĩa "thất tình" á pà Liên, pà đừng nói vs tui là pà bị "7 tình" thằng .... nhang he he he jhu jhu jhu jhu jhu yi97 yi97 yi97 yi97 khing khing khing yi97 yi97 yi97 hfu hfu hfu
F.L.Y
mEmbEr
mEmbEr
F.L.Y

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 2:55 pm

stranger_secret nói đúng đó. Hãy để quá khứ wa đy, nhưng cũng phải nhìn lại quá khứ để cố gắng sống tốt hơn, bởi vì: Hiện tại được ươm mầm từ quá khứ mà. Nhưng theo tui, nên sống vô cảm cho lòng thanh thản hfu (nhưng mà đừng vô cảm quá là được, vô cảm vs những gì cần vô cảm) hfu
Customer
m0d
m0d

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 4:34 pm

Đừng ủng hộ stranger_secret quá.Là bạn mà dám nói xấu tui ak, thiên hạ nào đồn tui ác dị trời
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 15, 2011 5:27 pm

ah ông kia ai cũng nói ông hết chứ bộ!đâu phải mình tui đâu gkjnjk thiên hạ đồn sao tui nói zị jhu
young.dolphin
mEmbEr
mEmbEr

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySun Jan 16, 2011 7:21 am

khong dau. lop pho hoc tap_ ba TUAN cua to~ 4 khong co nhu tin don` dau. fgfu fgfu .ba TUAN cung~ nhieu` cam xuc lem' do. chi~ la` to~ ve~ zay thui. iyi iyi con ptt.anger kia ,la` con ba sao ko hieu~ ba gi` het gi` ha~ gkjnjk gkjnjk gkjnjk
Bai` vit rat hay ,to' bik gio' rat co don can` chia se~! nhung to' thi` mai~ maj~ chi thik nang thuj. nang lun am' ap :0004

: :
0008: fgfu hfu hfu sorry nha
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySun Jan 16, 2011 9:13 am

hì ai cũng thích sự ấm áp nhỉ hfu nhưng đôi khi có những người lại cố chấp biết rằng sẽ là lạnh giá nhưng vẫn đâm đầu vào bạn àh ;/
young.dolphin
mEmbEr
mEmbEr

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptyMon Jan 17, 2011 4:01 pm

hj..hj. tuy rang` minh` thik su am' ap nhung lai khong thik su an toan` hfu .cung~ giong nhu minh` thik nang' am' ap'nhung minh` laj rat uk la` men nhung~ friend lanh lung_ vua cho nguoi` ta cai cam giac xa la.nhung thuc su la` rat de~ gan va` lun muon' dc chia se~ , tam su
. fgfu grdfg ei minh` thik nang vi` nang am ap'va` con` vi`nhung ki~ uc dep cua minh` deu` luon chan ho`a voi' nang ban ak` trt trt iyi iyi iyi iyi rt rt
Admin_xin0
Admin
Admin
Admin_xin0

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptyMon Jan 17, 2011 4:09 pm

có chút nắng ....Chút gió ...chút thoang thoảng .....làm hồn tôi bay bay uj
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptyWed Jan 19, 2011 5:06 am

ưh mỗi người có một sở thích riêng mà hfu mình post bài này để mọi người đọc,cảm nhận nó và mình cũng rất thích bài này bởi vì đọc nó mik tìm được đâu đó con người mình trong đó........
young.dolphin
mEmbEr
mEmbEr

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptyWed Jan 19, 2011 4:37 pm

uk` hfu .nhu vay goi la`" ty thay loj` muon' noi ".cho hon` theo tung` dong` tam su,se~ giup tam trang sang khoai' hon;nhe long` hon.dung' khong.va` o~ fgfu dau do trong tung....ta se~ bat gap con nguoi`that cua minh` .ban nhi~! fgfu hfu hfu
ty ikl
stranger_secret
mEmbEr
mEmbEr
stranger_secret

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptyFri Jan 21, 2011 5:19 am

chuẩn không cần chỉnh fgfu
jyuyng.fft
mEmbEr
mEmbEr
jyuyng.fft

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 22, 2011 12:13 pm

Admin ơi! Cuối cùng là "u" mún nói cái gì zậy? Sao lòng vòng, mơ hồ wá zậy? ưk! mà dù gì cũng có vẻ hơi lãng mạn thật. CHÀ! Đúng là người đang yêu có khác. AI MƠ MỘNG BẰNG!!!!!
dtk.ilusm0295
mEmbEr
mEmbEr

Bài gửiTiêu đề: .....   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 22, 2011 3:30 pm

đôi khi gió cũng là 1 niềm ản ủi phần nào nhưng nó cũng làm cho ta đau cô đơn chẳng hạn khi ta bùn ngồi 1 mình tiếng zó làm ta có vẻ bị thắt lại 1 mình ::):):) sống vô cảm như bạn F.L.Y nói thì cũng đúng nhưng nó hơi bị khó :):) fgfu
cumeo.bohoang
mEmbEr
mEmbEr
cumeo.bohoang

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! EmptySat Jan 22, 2011 7:26 pm

Chán ngắt!!!!!!!!!!! con người hk khóc thôi chứ gió khóc chi, lãng xẹt.............................kakakaka
Khóc làm gì chi cho mệt, mạnh mẽ mà đi.......................... là OKKKKKKKKKK
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gió ơi!Hãy khóc đi!   Gió ơi!Hãy khóc đi! Empty

Gió ơi!Hãy khóc đi!
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next